Jump to content

Morning Flying....สนามมือใหม่..สนามความสุข..สนามเมืองคอน

• Please log in to reply
5963 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 10:14

:LOL: :eek!:
..ขออนุญาตสมาชิกเปิดกะทู้ใหม่คับ..
..เพื่อให้มือใหม่ได้มีโอกาสพบปะแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นกัน
และกล้าที่จะเข้ามาพูดคุยกันในสนาม..
..เพราะมีหลายคนที่สนใจ..แต่ไม่กล้าเข้ามาคุย
..มีหลายคนที่ซื้อเครื่องบินมาแล้วแต่ไม่กล้าบิน
..มีหลายคนที่แอบบินแล้วบินไม่ได้..ตก..พัง..แล้วก็หมดกำลังใจที่จะบิน
ทั้งๆที่...ชอบ..ทั้งๆที่ อยากจะเติมความฝันในวัยเด็ก
ที่วัยเด็ก...อยากจะบินได้..แต่ไม่มีตังค์..
ในขณะที่ตอนนี้...มีตังค์แต่ไม่รู้จะเริ่มยังงัย..
เพราะฉะนั้น...ถ้ามีใจแล้ว..พบกันได้กับ
Morning Flying Khonsri..

..ที่นี่มีทุกอย่างสำหรับมือใหม่
..คำแนะนำ คำปรึกษา รอยยิ้มและมนุษยสัมพันธ์ที่ดีเยี่ยม
สโลแกน..
...บินได้ถ้าคิดอยากจะบิน ในราคาที่รับได้.....
..
สมาชิกใหม่ท่านใดที่สนใจ..
เชิญคับ..
ทุกเช้าวันเสาร์ อาทิตย์และวันหยุดราชการ
เวลาประมาณ 07.30 น. เป็นต้นไป..บินจนกว่าจะเลิกไปข้างหนึ่ง ฮ่าๆๆๆๆ
ณ สนามความสุข สนามเครื่องบินเล็กนครศรีธรรมราช (ปากนคร)
..อาจานวิรัตน์และผมหมอเล็ก..ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ
Lek_Vet52@Kornsri
ขอบินแค่พอตัว It is enough to fly.
RT50_CR2012@hotmail.com

#2 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 12:35

:LOL: :LOL:
..เช้าวันนี้พาเชสน่าไปบินทดสอบคับ..

สรุป..ผ่านฉลุย คงเหลือปรับแต่งอีกเล็กน้อย
คงจะแจ่มกว่านี้..
มีรูปบนพื้นมาฝาก..บินอยู่คนเดียวเลยหมาม่ายรูปตอนบินคับ

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

อาจานเด่น..ซ่อมเสร็จแล้วพาไปบินประกบกันได้นะคับ
ขอบินแค่พอตัว It is enough to fly.

#3 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 15:09

เห็นชอบ ขอสนับสนุน จากการดูสภาพของเครื่องบินประสบการณ์เยอะ :LOL:

#4 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 15:34

เห็นชอบ ขอสนับสนุน จากการดูสภาพของเครื่องบินประสบการณ์เยอะ :LOL:

..แม่นแล้วคับผม..
สำหรับเชสน่าลำนี้..
..เกือบทิ้งแล้วคับ..ก่อนนี้บินยังงัยก็บินไม่ได้ซักที..
ไม่ว่าจะบินเอง ให้เซียนบิน ร่วงไม่เป็นท่าทุกที..
ซ่อมบิน ซ่อมบินไปหลายรอบ ก็บินไม่ได้ซักที
กะๆว่าจะแขวนเป็นโมบายก็หลายที..
..พอดีได้แรงบันดาลใจจากคุณหมอหนึ่งคับ..
นกแอร์ลำเท่าถ้ำยังบินได้เลย..
แล้วเชสน่าลำนี้จะบินไม่ได้ยังงัย..
..กำลังจัย ความไม่ท้อบวกประสบการณ์ที่มีคับ..
เลยฮึดสู้ แก้จุดเล็กๆน้อยๆ ประกอบ ซ่อมใหม่
แล้วก็แอบไปทดสอบการบินใหม่...บินได้เฉยเลย...
กำลังจัยมาอีกโขเลย...
..เย็นนี้จะFFปีกบินลำใหญ่อีกลำ ปีก1.20 เมตร กะเอาไว้นอนบินคับ..
..ว่าแต่คุณนักเดินทางเล่นอยู่แถวไหนคับ..
ถ้าอยู่แถวๆเมืองคอนละก็..อย่าลืมไปแจมกันนะคับ

เผื่อได้ให้คำแนะนำผมบ้าง...

#5 ล่องลอย

ล่องลอย

สมาชิก

• 3,520 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 19:27

..ขออนุญาตสมาชิกเปิดกะทู้ใหม่คับ..
..เพื่อให้มือใหม่ได้มีโอกาสพบปะแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นกัน
และกล้าที่จะเข้ามาพูดคุยกันในสนาม..
..เพราะมีหลายคนที่สนใจ..แต่ไม่กล้าเข้ามาคุย
..มีหลายคนที่ซื้อเครื่องบินมาแล้วแต่ไม่กล้าบิน
..มีหลายคนที่แอบบินแล้วบินไม่ได้..ตก..พัง..แล้วก็หมดกำลังใจที่จะบิน
ทั้งๆที่...ชอบ..ทั้งๆที่ อยากจะเติมความฝันในวัยเด็ก
ที่วัยเด็ก...อยากจะบินได้..แต่ไม่มีตังค์..
ในขณะที่ตอนนี้...มีตังค์แต่ไม่รู้จะเริ่มยังงัย..
เพราะฉะนั้น...ถ้ามีใจแล้ว..พบกันได้กับ

..ที่นี่มีทุกอย่างสำหรับมือใหม่
..คำแนะนำ คำปรึกษา รอยยิ้มและมนุษยสัมพันธ์ที่ดีเยี่ยม
สโลแกน..
...บินได้ถ้าคิดอยากจะบิน ในราคาที่รับได้.....
..
เชิญคับ..
ทุกเช้าวันเสาร์ อาทิตย์และวันหยุดราชการ
เวลาประมาณ 07.30 น. เป็นต้นไป..บินจนกว่าจะเลิกไปข้างหนึ่ง ฮ่าๆๆๆๆ
ณ สนามความสุข สนามเครื่องบินเล็กนครศรีธรรมราช (ปากนคร)
..อาจานวิรัตน์และผมหมอเล็ก..ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ

เยี่ยมมากเลยครับ..ชมรมนี้ไม่มีเหงา..อิๆๆ :LOL:

#6 pidsanu

pidsanu

สมาชิก

• 1,567 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 22:14

สโลแกน..
..
เชิญคับ..

ใช่แล้วครับผมเอาด้วย....วันธรรมดาตอนเย็นไม่มีเวลาเลยครับส่วนเสาร์อาทิตย์ก็นานๆที....อิอิอิ...งั้นเอางี้ดีกว่า...แอบมาเล่นตอนเช้าวันธรรมดาดีกว่าอิอิอิ....(แอบโดดงานมาเล่นเครื่องบิน.....55555!!! :LOL: )

#7 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 12 กุมภาพันธ์ 2010 - 23:31

:eek!: :rolleyes:
..
..สมาชิกโปรดทราบ..
อย่าลืมนะคับ..เช้าพรุ่งนี้เจอกัน
อาจานวิรัตน์คอนเฟิร์มแล้วคับ..
..
..พี่โอเล่..ส่งเด็กเสร็จ..อย่าลืมเอาคาเมลมาแจมคับ
ไม่ได้ยินเสียงคาเมลหลายวันแล้ว..คิดถึงน้ำมันลำโตๆเหมือนกัน
..พี่ปูคับ..แหะๆๆเช้าๆวันธรรมดาผมแอบมาบินบ่อยคับ..
อย่าเสียงดังนะ..เดียวหัวหน้ารู้คับ อิๆๆๆๆ
เช้าๆได้ไฟท์สองๆฟท์ ไปทำงานบายใจเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ
..
ข่าวด่วน..วันนี้นกแอร์หมอหนึ่งติดปลายไม้สูง20เมตร
ยังเอาลงไม่ได้เลย..
สมาชิกท่านใดมีวิธีเอาลง..กริ้งกร้างได้คับ (ติดที่รพ.ค่าย)
Raptor39 ช่วยเหลือด่วน.....

#8 denn

denn

สมาชิก

• 2,112 โพส
  • โทรศัพท์:081-6776762
  • สนาม/ชมรม:
    นครศรีธรรมราช
  • ที่อยู่12/3 ซ.พัฒนา3 ถ.ราชดำเนิน ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000

โพส 13 กุมภาพันธ์ 2010 - 09:37

Cessnaผมยังไม่ซ่อมที สภาพพอๆกันเลย อิอิอิ พรุ่งนะละกันครับ เดี๋ยวไปแจมด้วย

Everyone Can Flying

#9 juju45

juju45

สมาชิก

• 5,856 โพส
  • ที่อยู่ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000 โทร. 080 2496586

โพส 14 กุมภาพันธ์ 2010 - 10:16

ยอดเยี่ยมครับหมอเล็ก สมาชิกหลายๆท่านว่างช่วงเช้าเยอะครับ

เดี๋ยวให้พี่ญี่ปุ่น มายน้ำชาด้วยดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#10 denn

denn

สมาชิก

• 2,112 โพส
  • ที่อยู่12/3 ซ.พัฒนา3 ถ.ราชดำเนิน ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000

โพส 14 กุมภาพันธ์ 2010 - 10:43

วันนี้แท่นมอเตอร์ผมกระจายอีกแล้ว 555+

#11 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 14 กุมภาพันธ์ 2010 - 21:35

...เช้าวันนี้..มีสมาชิกร่วมบิน 3 ท่านคับ
อาจานสุชาติ อาจานเด่น ส่วนอาจานวิรัดติดวาเลนไทน์กะหมู่เด็ก
..อาจานสุชาติ เครื่องบินไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่
วานนี้บินได้แต่หลุดคลื่น..
มาวันนี้..เครื่องหัวเบาอย่างแรง..ปรับแล้วปรับอีก..จนบาดเจ็บเล็กน้อย
เอาไว้เช้าเสาร์อาทิตย์หน้า..ซ่อมเสร็จ มาบินกันต่อนะคับ..
หรือว่าถ้าซ่อมเสร็จก่อน เช้าวันธรรมดา..0891956280 หมอเล็ก เรียกได้เลยคับ..
..วันนี้ได้ชมฝีมืออาจานเด่นบินเชสน่าแล้วคับ..ฝีมือไม่ธรรมดา
เอ..แต่บินไปบินมาหลงซะงั้นอาจาน..ม่ายเป็นไร..ซ่อมแท่นมอเตอร์เสร็จ
มาร่วมบินกันอีกนะคับ...
..ส่วนเชสน่าของผม..บินได้ดีคับ..แต่ตอนลงหัวทิ่มเอาซะงั้น
สงกะสัย..เขินอาจานสุชาติกับอาจานเด่นแน่เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
:D :eek!:

#12 juju45

juju45

สมาชิก

• 5,856 โพส
  • ที่อยู่ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000 โทร. 080 2496586

โพส 14 กุมภาพันธ์ 2010 - 23:14

สมาชิกใหม่ Sopwith Camel (เหยื่อรายต่อไป ฮ่าๆๆๆๆๆ)

อาจารย์เด่น รับมอบริบปีก พร้อมแบบไปแล้วครับ ลงมือสร้างปิดเทอมจ้า อิ อิ

รูปที่โพส

#13 pun_nakons9

pun_nakons9

สมาชิก

• 1,137 โพส
  • ที่อยู่ญี่ปุ่น นครศรีฯ9

โพส 15 กุมภาพันธ์ 2010 - 08:23

สมาชิกใหม่ Sopwith Camel (เหยื่อรายต่อไป ฮ่าๆๆๆๆๆ)

อาจารย์เด่น รับมอบริบปีก พร้อมแบบไปแล้วครับ ลงมือสร้างปิดเทอมจ้า อิ อิ

รูปที่โพส

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ อาจารย์เด่นครับ
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆและแล้วก็เสร็จ คุณjuju45 ไปอีก1รายโดนต้อนเข้าบ้าน Sopwith Camel เป็นที่เรียบร้อยโรงเรียนไทย อิอิอิ :LOL:

บินไป ใจสั่ง ให้บิน บินแบบพอเพียง

#14 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 15 กุมภาพันธ์ 2010 - 08:24

*) :LOL:
อิๆๆๆ..(หัวเราะแบบมีเลศนัย)
..เช้าวันนี้ก็ไปบินคับ..
เริ่มเทคออฟ 7.40 น. ทดสอบการขึ้นลงคับ..
ทีบินคนเดียว กลับขึ้นได้เยี่ยม..ลงได้แจ่ม..
ที่ไหนได้..ยังไม่คุ้นกับสติ้กคันเร่งเชสน่านี่เอง..
เลยลงหัวทิ่มเมื่อวาน..
..สติ้กคันเร่งเริ่มเดินเบาได้ที่ประมาณ 40%คับ(0-39% เงียบ)
เกิดเพราะอะรัยเอ่ยแก้ไขตรงไหนคับเนี่ย....
ทีลำอื่นเห็นปกติคับ.....งง...

#15 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 15 กุมภาพันธ์ 2010 - 22:56

..สรุปเป็นเพราะตั้งสปีดตัวใหม่เพี้ยนไปคับ..
เลยทำการตั้งสปีดใหม่..ตอนนี้สติ้กเรียบร้อยปกติแล้วคับ..
พรุ่งนี้เช้าจะไปลองบินอีก..
และอาจานวิรัตน์จะเอาเชสน่าโฟมลำใหม่ที่จะทำขายมาบินโชว์ด้วยคับ...
ใครสนใจจะไปชม..เชิญคับ..

#16 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 16 กุมภาพันธ์ 2010 - 14:32

:LOL: *)
..เช้าวันนี้เราก็ไปบิน..
สปีดตัดซะงั้น..เกือบโหม่งโลก
ดีเอาลงได้..อิๆๆๆ

...

#17 denn

denn

สมาชิก

• 2,112 โพส

โพส 16 กุมภาพันธ์ 2010 - 14:59

ส่วนของผม บรรยายด้วยรูป ฮ่าๆๆๆ

รูปที่โพส
รูปที่โพส
รูปที่โพส

ความเสียหายดังรูปด้านบน ปีกขวาหัก แบตรั่ว สปีดไหม้

อยู่ๆมันบังคับไม่ได้ซะงั้น สภาพอย่างที่เห็นครับ :D :D :D
แบตเหลืออยู่ก้อนสุดท้ายก็มีอันเป็นไปซะแล้ว :(

#18 สุรสิทธิ์

สุรสิทธิ์

สมาชิก

• 3,141 โพส

โพส 16 กุมภาพันธ์ 2010 - 16:13

..โอ้แม่เจ้า..อาจานเด่น..
เกิดเหตุเมื่อไหร่คร๊าบ...
ไปแอบบินที่ไหนเอ่ย..บอกด้วยดี้..จาปายบินด้วย..
ลองอุปกรณ์ใหม่ทีละตัว..รับรองรู้แน่เลยอาจานว่าตัวไหนเสีย..

#19 denn

denn

สมาชิก

• 2,112 โพส

โพส 16 กุมภาพันธ์ 2010 - 16:20

ลองเช็คดูแล้ว น่าจะเป็นที่สปีดครับผม

#20 pun_nakons9

pun_nakons9

สมาชิก

• 1,137 โพส
  • ที่อยู่ญี่ปุ่น นครศรีฯ9

โพส 16 กุมภาพันธ์ 2010 - 16:24

ส่วนของผม บรรยายด้วยรูป ฮ่าๆๆๆ

รูปที่โพส
รูปที่โพส
รูปที่โพส

ความเสียหายดังรูปด้านบน ปีกขวาหัก แบตรั่ว สปีดไหม้

อยู่ๆมันบังคับไม่ได้ซะงั้น สภาพอย่างที่เห็นครับ :D :D :D
แบตเหลืออยู่ก้อนสุดท้ายก็มีอันเป็นไปซะแล้ว :(

อนิจา ไปชะแล้วเชสน่า อาจาร์เด่น :D
จอมยุทธ ต้องมีบาดเจ็บ สู้ๆๆๆๆๆๆ
บินไป ใจสั่ง ให้บิน บินแบบพอเพียง

0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม