Jump to content

เสียงจากความเหงา

• Please log in to reply
50 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 28 กันยายน 2013 - 21:04

ถึงจุดหนึ่ง ............. เมื่อ

สถานะหยุด  ฐานะทรุด  อำนาจไม่มี  ขาดทรัพย์สมบัติ  ศักดิ์ศรียังคงอยู่   .แต่ ...

สังคมปัจจุบันพร้อมรับสำหรับคนที่พร้อม   ศักดิ์ศรี...................

ไม่คำนึง

เมานิดนึง   ......   ตามประสาคนชรา  .....  มนุษย์เราเมื่อมีความพร้อมทุกสิ่งทุกอย่างตามที่ดิ้นรนไขว่คว้า    แต่ไม่อาจไขว่คว้าความสุขที่แท้จริงได้

แท้จริงอยู่ที่ทำตัวเราเองให้สุข ไม่ใช่สิ่งที่เราไขว่คว้า

แก้ไขโดย คนแก๊ แก่ ๆ ๆ, 28 กันยายน 2013 - 21:06.

จริงใจ ไม่เสแสร้ง

#2 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 29 กันยายน 2013 - 19:12

การไขว่คว้า  เป็นเป้าหมายของหลาย ๆ คนที่อยากเติมเต็มให้ทัดเทียม   หากการได้มาโดยไม่บริสุทธิ์  อาจมีผลกระทบตามมา

#3 TONG_SURAKIT

TONG_SURAKIT

สมาชิก

• 1,505 โพส

โพส 30 กันยายน 2013 - 19:17

สองสามอาทิตย์นี้ผมติดภาระกิจต่างจังหวัดตลอดไม่ได้เข้าไปร่วมกิจกรรม
ฝนเจ้ากรรมก็ตกทุกวัน ทำอะไรก็ลำบาก เครียด จน มาวววว

#4 เหิม

เหิม

สมาชิก

• 1,243 โพส
  • ที่อยู่อินทามะระ 22 กทม.

โพส 01 ตุลาคม 2013 - 13:23

2 วันก่อนแอบไปแล่นใบกับตาุขุม..จร้า..

ผมไม่ไข่วคว้า แต่ชอบ ไต่เต้า มากก่า :wub: 

"ให้อภัย กันวันนี้

ดีกว่า ไปอโหสิ กันวันตาย"

#5 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 03 ตุลาคม 2013 - 08:56

ฝนก็ตก  น้ำก็ท่วม น้ำที่ท่วมมาจาก  น้ำฝน  น้ำปล่อยจากเขื่อน  ที่มากที่สุดคือ น้ำลายสกปรกของนักการเมืองที่ดีแต่พูด  ไม่เคยลงมือแก้ไข   

#6 chanut-thai

chanut-thai

สมาชิก

• 1,006 โพส
  • โทรศัพท์:0879880099
  • สนาม/ชมรม:
    แพรกษา สมุทรปราการ
  • ที่อยู่สมุทรปราการ

โพส 04 ตุลาคม 2013 - 01:15

ไปเล่นด้วย คนได้ไหม ครับ มือใหม่ หัดขับ นะครับ

สวัสดี ชาวโลก
ชนัฐ 087-9880099
LINE ID: chanut9999

#7 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 04 ตุลาคม 2013 - 07:14

ไปเล่นด้วย คนได้ไหม ครับ มือใหม่ หัดขับ นะครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณที่ติดตามกระทู้

ด้วยความยินดี  ขอให้ประสานกับ ท่านสุขุม เจ้าของพื้นที่ก่อนว่ารวมตัวกันวันใด  โทร. 0802601467

#8 เหิม

เหิม

สมาชิก

• 1,243 โพส

โพส 04 ตุลาคม 2013 - 11:42

ปลายฝนต้นหนาว..อากาศดี 

ถ้าไม่ท่วมซะก่อน..555

#9 som

som

สมาชิก

• 327 โพส

โพส 06 ตุลาคม 2013 - 20:22

พรุ่งนีวันจันทร์จะไปดูปลาวรูด้าครับ ตัวปลาวาฬยาวประมาณ20เมตรมีหลายตัวแต่ตัวที่ชอบเล่นด้วยกับคนแกชื่อคุณบันเทิงครับผมนอนที่เเพชรบุรีคืนนี้พรุ่งนี้จะไปดูทีแรกกะว่าเอาฮอไปถ่ายรูปมุมสูงในทะเลมาด้วยแต่เนื่องจากไม่ได้ซ้อมก่อนเลยไม่กล้าพอนะครับ

#10 เหิม

เหิม

สมาชิก

• 1,243 โพส

โพส 08 ตุลาคม 2013 - 12:05

ถ้าไปดูปลากระพงทอดน้ำปลา บอกด้วยนะี่สมชาย.. :D  :D  :D 

#11 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 09 ตุลาคม 2013 - 09:46

ศุกร์ - เสาร์  เรามาช่วยกันไล่ความเหงาออกไปซะที   ฝนไม่มี   ลมดี ๆ  เอาใบเรือมากระแทกลมเล่นกันดีฝ่า   ใครมีรถเก่าให้รีบใช้รีบขายซะ  นะจะบอกให่  5555

#12 som

som

สมาชิก

• 327 โพส

โพส 09 ตุลาคม 2013 - 18:39

ไปดูปลาวาฬแต่นายท้ายเรือบอกว่าอากาศไม่ดีเสียเวลาเปล่าเลยไปส่องนกแหมเจอนกพิลิแกนในธรรมชาติมากเลยชอบมาก ส่วนปลากระพงและกุ่งตัวใหญๆราคาถูกมาก ผมค้นพบร้านอาหารที่น่าสนใจนี้แล้วแต่ต้องนั่งเรือไปครับเอาไว้วันหน้าเราไปกินกุ้งตัวโตๆกันส่วนเรื่องรถเก่าผมกำลังปรับปรุงใหม่อยู่เสร็จถ้ากฏหมายออกห้ามวิ่งในกทม.ผมจะย้ายบ้านไปอยูเมืองจันทบุรีเลยละอิอิอิ

#13 SINTRON_09

SINTRON_09

สมาชิก

• 403 โพส
    เล่น RC
  • ที่อยู่1639หมู่3 ต.บางพูน อ.เมื่อง จ.ปทุมธานี 12000

โพส 09 ตุลาคม 2013 - 20:36

ศุกร์ - เสาร์  เรามาช่วยกันไล่ความเหงาออกไปซะที   ฝนไม่มี   ลมดี ๆ  เอาใบเรือมากระแทกลมเล่นกันดีฝ่า   ใครมีรถเก่าให้รีบใช้รีบขายซะ  นะจะบอกให่  5555

.....ผมมี...project พลังงานความรัอนไปดันลูกสูบให้หมุนแล้วต่อไปขับใบพัดเรือครับเป็นงานของจูนวิชาฟิกสิกส์...heat tranfer  termodirnamic...แฮ่ๆๆๆๆๆใช้คำ...AEC....หน่อยครับ..

.....เรื่องเครื่องเดี๋ยวลง you tu,ให้ดูที่หลังครับ.....วันนีัไปสะพานเหล็กได้ชุดใบพัดมาแล้วครับ.....วันนี้ลองติดเครี่องให้โต้งดูแล้วครับ....

.....คนอี่นเคัาเล่นเครี่องจักรไอน้ำพวกเราเล่น....เครี่องจักรไอร้อนไม่ต้องเติมน้ำเติมแต่กอฮอร์.......ถูกใจคนแก่ครับ....... :)  :)  *)  *)  :P  :P 

#14 TONG_SURAKIT

สมาชิก

• 1,505 โพส

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 01:47

เรื่องเครื่องไอร้อนวันนี้เห็นแล้วอึ้งลุ้นว่าถ้านำมาใส่เรือจะวิ่งเป็นยังไง กลับมานอนคิดถึงวิธีจะหยุดเครื่องระหว่างวิ่งก็พอจะคิดออกแต่วิธีที่จะทำให้มันหมุนอีกครั้งแบบใช้งานได้แน่นอนยังไม่มั่นใจไว้จะนำไอเดียไปเสนอครับ
เรื่องห้ามรถวิ่งคงต้องรอให้ฝนขึ้นก่อนมั๊งครับถึงจะทำได้ ให้รถเมล์รถตู้วิ่งชิดซ้ายรถแท๊กซี่ไม่จอดแช่ตามข้างทางทำง่ายกว่ายังไม่เห็นมีใครสนใจ555
รถเก่าผมมี1คันคงถึงวาระที่จะต้องเปลี่ยนผู้ดูแลอีกครั้งแล้ว จะมีใครอยากนำไปเลี้ยงดูมั๊ยหนออออ

#15 เหิม

เหิม

สมาชิก

• 1,243 โพส

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 09:49

ไปดูปลาวาฬแต่นายท้ายเรือบอกว่าอากาศไม่ดีเสียเวลาเปล่าเลยไปส่องนกแหมเจอนกพิลิแกนในธรรมชาติมากเลยชอบมาก ส่วนปลากระพงและกุ่งตัวใหญๆราคาถูกมาก ผมค้นพบร้านอาหารที่น่าสนใจนี้แล้วแต่ต้องนั่งเรือไปครับเอาไว้วันหน้าเราไปกินกุ้งตัวโตๆกันส่วนเรื่องรถเก่าผมกำลังปรับปรุงใหม่อยู่เสร็จถ้ากฏหมายออกห้ามวิ่งในกทม.ผมจะย้ายบ้านไปอยูเมืองจันทบุรีเลยละอิอิอิ

ผมสนใจ โปรเจก ของพี่สมชายมากครับ...ขอบอก...จัดเลยพี่ :D 

#16 คนแก๊ แก่ ๆ ๆ

สมาชิก

• 1,742 โพส

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 18:30

อืมม์........  ฝนตก  ฝนแล้ง  น้ำท่วม   น้ำแล้ง   แดดร้อน   แดดร่ม   ไม่มีแดด   อะไรคือสาเหตุ  ......   หายกันหมด  เมาอยู่คนเดี่ยวโด่เด่

แก้ไขโดย คนแก๊ แก่ ๆ ๆ, 10 ตุลาคม 2013 - 18:31.

#17 พี่ถา

พี่ถา

สมาชิก

• 9,605 โพส
    ทุ่งสีกัน(ปีกรัดยาง)
  • ที่อยู่เนรเทศตัวเองกลับกรุงเทพฯ

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 18:44

ทราบจากน้องโต้งว่าวันเสาร์จะเข้าบึงฯ สงสัยต้องไปขอดูนวัตกรรมใหม่ๆของหลวงตาขุมหน่อย

ถ้ารู้ไม่จริงแล้วอวดก็อายเขา

#18 som

som

สมาชิก

• 327 โพส

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 19:34

โถคุณจูนเครื่องยนต์นี้เขามีกันมานานมากแล้วครับฝรั่งเขาเรียกว่า stirling engine เป็นเครื่องยนต์ที่ทำงานด้วยการต่างกันของอุณหภูมิซึ่งทำให้เกิดความดันในกระบอกสูบเครื่องใหญ่ก็มีขายครับ ฝรั่งใช้เล็นซ์รวมแสงให้มีอุณหภูมิสูงของกระบอกสูบด้านหนึ่งอีกด้านปล่อยให้เย็น ต่อเพลาไปหมุนเครื่องปั่นไฟฟ้าถ้าจำไม่ผิดมีด้วยกันสองแบบทำยากง่ายต่างกัน
ลองค้นหาจากgoogle หาดูจะพบมากมายทีเดียวจำไม่ได้ว่าเทคโนวิทยาเขตไหนเคยสร้างไว้ครับเป็นตัวใหญ่. ฝรั่งสร้างมาตัวเล็กๆแค่เอาวางบนฝ่ามือเครื่องก็ทำงานได้แล้วครับ
แต่ที่ไม่นิยมใช้กันรูสึกว่าเป็นเรืองของการบำรุงรักษาและประสิทธิภาพนะครับ ถ้าจูนทำได้ก็ยินดีด้วยที่เริมเข้าใกล้ความเป็นวิศวกรแล้วละ
ส่วนถ้าจะทำใส่เรือบังคับวิทยุขอบอกว่าอย่าเลยเพราะถ้าจะทำให้วิ่งได้เครื่องอาจจะใหญ่และหนักกว่าเรืออีก
นี่ท่านเหิมมีคนสนใจที่ชาจมือถือมากช่วยเอามาให้อีกสักสามอันได้ไหมท่าน

#19 พี่ถา

พี่ถา

สมาชิก

• 9,605 โพส
    ทุ่งสีกัน(ปีกรัดยาง)
  • ที่อยู่เนรเทศตัวเองกลับกรุงเทพฯ

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 21:37

เดี๋ยวตาเหิมจะเอาแท๊บเบล็ดมาแจกที่ใต้บึงฯ งมเอาเองนะจ๊ะ

ถ้ารู้ไม่จริงแล้วอวดก็อายเขา

#20 TONG_SURAKIT

สมาชิก

• 1,505 โพส

โพส 10 ตุลาคม 2013 - 22:28

ที่อึ้งเพราะไม่คิดว่าไอจูนจะทำได้ครับ555

0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม