Jump to content

ขอทราบแผนที่ไปสนามกรุงเทพกรีฑาหน่อยครับ

โดรน

• Please log in to reply
6 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 redtopup

redtopup

สมาชิก

• 2,355 โพส
  • สนาม/ชมรม:
    พวกเราชาววังใหญ่ กรุงเทพกรีฑา
  • ที่อยู่เสรีไทย 9

โพส 20 กุมภาพันธ์ 2015 - 15:12

บ้านผมอยู่ นิด้าครับ ผมเข้าไป ซ สวนสน พอออกจากซอย ผมต้องเลี้ยวขวารึซ้ายครับ ถ้าเลี้ยวซ้ายวิ่งไปเจอสนามก๊อฟ อยู่ขวามือ แล้วไปอีกไกลมั้ยครับ
ถ้าวิ่งไปเรือยๆก็จะเจอสะพาน เลยไปอีกรึยัง ช่วยบอกทางหน่อยครับ ซ ที่เท่าไหร่จะได้หาง่ายๆ ไปทีไรหาไม่เจอทุกที ดูแผนที่ในกูเกิ้ลแล้วงงๆครับ
http://www.drone-thailand.com/ Line/DRONETH

นาย พูนเกียรติ สร้างบัณฑิตสกุล กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาเทสโก้โลตัส สุขาภิบาล3 เลขบัญชี 010-1-89587-4

#2 KIA9294

KIA9294

สมาชิก

• 1,064 โพส

โพส 21 กุมภาพันธ์ 2015 - 22:20

เข้าสวนสนพอเจอถนนกรุงเทพกีฑาเลี้ยวซ้าย ผ่านสนามกอล์ฟทกรุงเทพกีฑา ข้ามสะพาน ฝั่งซ้ายจะผ่านร้านไก่ย่างเสือใหญ่ ผ่าน ซ. กรุงเทพกีฑา15 (หน้าซอยมี7-11)  เตรียมเลี้ยวซ้ายซอยถัดไป ซึ่งเป็นทางเข้าหมู่บ้านเศรฐสิริใหม่ (เดิมเป็นทางเข้าสุเหล่าวังใหญ่) เลี้ยวซ้ายเข้าไป วิ่งไปนิดนึงก็จะข้ามสะพานสองสะพานไปอีกหน่อยก็เจอสามแยกด้านขวา ก็เลี้ยวขวาไปข้ามสะพานก็เจอทุ่งกว้างๆที่เล่นกันอยู่วิ่งไปจอดรถใกล้ๆรันเวย์ ที่อยู่ด้านซ้าย  

#3 redtopup

redtopup

สมาชิก

• 2,355 โพส

โพส 22 กุมภาพันธ์ 2015 - 02:02

เข้าสวนสนพอเจอถนนกรุงเทพกีฑาเลี้ยวซ้าย ผ่านสนามกอล์ฟทกรุงเทพกีฑา ข้ามสะพาน ฝั่งซ้ายจะผ่านร้านไก่ย่างเสือใหญ่ ผ่าน ซ. กรุงเทพกีฑา15 (หน้าซอยมี7-11)  เตรียมเลี้ยวซ้ายซอยถัดไป ซึ่งเป็นทางเข้าหมู่บ้านเศรฐสิริใหม่ (เดิมเป็นทางเข้าสุเหล่าวังใหญ่) เลี้ยวซ้ายเข้าไป วิ่งไปนิดนึงก็จะข้ามสะพานสองสะพานไปอีกหน่อยก็เจอสามแยกด้านขวา ก็เลี้ยวขวาไปข้ามสะพานก็เจอทุ่งกว้างๆที่เล่นกันอยู่วิ่งไปจอดรถใกล้ๆรันเวย์ ที่อยู่ด้านซ้าย

ขอบคุณมากครับ อีก 2 อาทิตย์รึไม่ก็อาทิตย์หน้า ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ
จะไปเล่นทุกวันอาทิตย์ครับ ขอเป็นน้องใหม่ ขอเล่นด้วยคนครับ ผมเล่นคนเดียวแถวซอยมิสทีนหน้า แว๊กซี่ มันเซ็งจริงๆครับไม่มีเพื่อน
กรุงเทพกรีฑาใก้ลบ้านผมมากๆ ผมคงไปเล่นแน่นอนและตลอดไปด้วยครับ
อ้อ แล้วพวกวันธรรมดาช่วงเย็นๆไม่รู้มีคนเล่นรึเปล่าครับ เกิดผมว่างวันธรรมดาผมก็จะไปครับ
ผมเคยไปวนหลายหนแล้วขับรถไปๆมาๆ ไปออก ตรงที่แต่ก่อนมีคนเล่นเรือกัน เข้าไปกรุงเทพกรีฑาไปถามร้านค้าก็ไม่มีใครรู้จัก
ยังไงผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ และขอบคุณมากที่บอกทางให้ งั้นไปไม่ถูกซีกทีนึง ผมวนไปประมาณ 3 รอบแล้ว เที่ยวนี้คงไม่พลาดแน่ๆ

แก้ไขโดย redtopup, 22 กุมภาพันธ์ 2015 - 02:05.

http://www.drone-thailand.com/ Line/DRONETH

นาย พูนเกียรติ สร้างบัณฑิตสกุล กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาเทสโก้โลตัส สุขาภิบาล3 เลขบัญชี 010-1-89587-4

#4 KIA9294

KIA9294

สมาชิก

• 1,064 โพส

โพส 22 กุมภาพันธ์ 2015 - 08:52

ยินดีครับ มีมาเล่นกันทุกวัน วัน จ-ศ ปกติมีเข้าช่วงเย็น  เสาร์ อาทิตย์ ทั้งเช้าทั้งเย็น  เข้าไม่ถูกถามคนแถวนั้นว่าหาทางเข้า สุเหล่าวังใหญ่ ครับ  

#5 redtopup

redtopup

สมาชิก

• 2,355 โพส

โพส 24 กุมภาพันธ์ 2015 - 10:19

เมื่อวานนี้เข้าไปแล้วครับ วันจันทร์ เจอเพื่อนๆอัธยาศัยดีมากๆ ขอบคุณมากครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยจริงๆ สนามดีจริงๆ จอดรถเอาหัวเข้าพระอาทิตย์ ท้ายรถเย็นสบายดีจริงๆปูเสื่อนอนได้เลย
ตอนเย็นถ้าผมว่างผมจะไปทุกเย็นเลย เพราะเพื่อนๆ เป็นกันเองมากๆ แฮปปี้จริงๆ
เห็นน้าคนนึงบอก เครื่องบินตกใน ดงหญ้า เดี่ยว เอาโดรนไปสำรวจ ดู เผื่อฟลุ๊คเจอเข้า วันนี้ช่วงเย็นว่าจะเข้าไปเล่นอีก ครับ
  • KIA9294 likes this

#6 Na'Poo

Na'Poo

สมาชิก

• New Members
  • 33 โพส
  • โทรศัพท์:0819389329
    กรุงเทพกรีฑา
  • ที่อยู่117/3 ซอย 13 หมู่บ้านสัมมากร รามคำแหง 112 ถ.รามคำแหง กทม.

โพส 17 มิถุนายน 2015 - 08:50

น้าปู ไม่ได้เข้าสนาม ไปนาน  ด้วยเหตุจำเป็น ( ไม่มีเครื่องบินที่เหมาะสมกับสนาม )

ปีนี้ก็จะหาเวลา จัดหา เครื่องบินที่เหมาะ กับสนาม ( บ. ไฟฟ้า สักลำ ) เข้ามาร่วมด้วยนะครับ

#7 KIA9294

KIA9294

สมาชิก

• 1,064 โพส

โพส 12 สิงหาคม 2015 - 12:45

เงียบจังเลยห้องนี้

Also tagged with one or more of these keywords: โดรน

0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม