Jump to content

เรื่อง ป.ณ ส่งของมั่ว

• Please log in to reply
13 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 17:50

ซอย.นนทบุรี24/3 ต.ท่าทราย. อ.เมือง. จ.นนทบุรี  มีพี่ๆท่านใด้อยู่บริเวรนี้บ่างครับ ผมอยากรู้ว่า  ป.ณ ส่งของถูกบ้านใหมครับ

#2 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 17:53

ปัญหาคือผมส่งของให้ลูกค้าแล้ว ลูกค้าไม่ใด้รับของแต่มีคนรับสินค้าแทนครับ ผมไม่รู้ว่า ป.ณ ไปส่งของบ้านใครครับ ซึ่งคนที่สั่งของบอกผมว่า แม้กระทั้งบิลค่าไฟ หรือ จดหมายอะไรก็แล้วแต่ไม่เคยมาถึงบ้านเขาเลยครับ

#3 พี่ถา

พี่ถา

สมาชิก

• 10,324 โพส
  • สนาม/ชมรม:
    ปีกรัดยาง
  • ที่อยู่ถอดหัวโขนคืนราชการไปนานแล้ว

โพส 04 มีนาคม 2018 - 18:49

ปัญหาคือผมส่งของให้ลูกค้าแล้ว ลูกค้าไม่ใด้รับของแต่มีคนรับสินค้าแทนครับ ผมไม่รู้ว่า ป.ณ ไปส่งของบ้านใครครับ ซึ่งคนที่สั่งของบอกผมว่า แม้กระทั้งบิลค่าไฟ หรือ จดหมายอะไรก็แล้วแต่ไม่เคยมาถึงบ้านเขาเลยครับ

ต่อไปส่งKERRY ดีกว่าครับ ถูกกว่าไปรษณีย์ ถึงมือผู้รับแน่นอนเพราะมีการโทรฯแจ้งผู้รับก่อน ผมเลิกส่งไปรษณีย์ห่วยๆนานแล้วตั้งแต่มี KERRY ครับ

• amva และ Nimodify like this

บินให้มีความสุข ไม่ต้องเก่งเหมือนคนอื่นเขา

#4 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 19:22

ต่อไปส่งKERRY ดีกว่าครับ ถูกกว่าไปรษณีย์ ถึงมือผู้รับแน่นอนเพราะมีการโทรฯแจ้งผู้รับก่อน ผมเลิกส่งไปรษณีย์ห่วยๆนานแล้วตั้งแต่มี KERRY ครับ

บ้านผมยังไม่มี KERRํY ครับต้องเข้าเมืองครับ

#5 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 19:23

คืออยากทราบว่า ป.ณ มันส่งมั่วเหมือนกันทุกหลังใหมครับ

#6 Super(S)

Super(S)

สมาชิก

• 2,696 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 19:35

ของผมที่่เคยซื้อของมาทางไปรษณีเขาก็ส่งดี แต่ก็มีบางครั้งที่ช้า ตาม EMS ดู มันส่งไปอีกภาคแล้วก็วนกลับมา :P

พอดีมีเพื่อนทำงานที่ไปรษณีที่บ้าน บางครั้งสั่งของหลายๆๆอย่างแล้วมันส่งมาไม่พร้อมกันก็บอกให้มันกักของไว้ให้ บางทีก็นัดแอบไปเอากลัวแม่รู้ 555

ไม่ได้รับอะไรเลยแบบนี้สงสัยบ้านอยู่ดาวอังคาร 555

#7 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 04 มีนาคม 2018 - 20:49

ของผมที่่เคยซื้อของมาทางไปรษณีเขาก็ส่งดี แต่ก็มีบางครั้งที่ช้า ตาม EMS ดู มันส่งไปอีกภาคแล้วก็วนกลับมา :P

พอดีมีเพื่อนทำงานที่ไปรษณีที่บ้าน บางครั้งสั่งของหลายๆๆอย่างแล้วมันส่งมาไม่พร้อมกันก็บอกให้มันกักของไว้ให้ บางทีก็นัดแอบไปเอากลัวแม่รู้ 555

ไม่ได้รับอะไรเลยแบบนี้สงสัยบ้านอยู่ดาวอังคาร 555

ไม่ใด้อยู่ดาวองคารนะครับ มันมีคนรับไปแล้วสินค้าไปแล้วครับ แต่เจ้าของสินค้ายังไม่ใด้รับครับ 

#8 amva

amva

สมาชิก

• 2,578 โพส
  • โทรศัพท์:089-5763860
  • สนาม/ชมรม:
    วังฅนวิน
  • ที่อยู่25 ม.13 ต.กำพี้ อ.บรบือ จ.มหาสารคาม 44130 (สภ.กำพี้ โทร 043-9900XX) Line : amva_junior

โพส 04 มีนาคม 2018 - 22:52

ปณ.เอกชนรึป่าวตานิ .. บ้านผม (สารคาม) โดนประจำ

• Nimodify likes this

จากบ้านพัทลุง .. มาเป็นเขยสารคาม

ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความอนุเคราะห์
ธ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่ xxx-8-38155-x

#9 EOODDY

EOODDY

สมาชิก

• 3,795 โพส

โพส 05 มีนาคม 2018 - 11:37

ผมใช้บริการประจำอยู่ก็โอเคนะครับไม่ค่อยเจอปัญหา. ตอนนี้คงกำลังปรับปรุงคุณภาพการให้บริการอยู่ วันนั้นไปส่งของเห็นพนักงานคุยกันว่าต่อไปวันเสาร์จะทำเต็มวันแล้ว ไม่รู้เท็จจริงอย่างไร
  • จอมพงศ์ likes this

#10 จอมพงศ์

จอมพงศ์

สมาชิก

• 2,522 โพส

โพส 05 มีนาคม 2018 - 15:23

คืออยากทราบว่า ป.ณ มันส่งมั่วเหมือนกันทุกหลังใหมครับ

มีโอกาสผิดพลาดได้  อย่างน้อยก็สองกรณีย์ครับ

หนึ่ง.. ผู้ส่งจ่าหน้าซองผิดพลาดแม้แต่นิดเดียวก็เพี้ยนไปไกลละ ยกตัวอย่าง เคยมีไปรษณีย์มาส่งกล่องพัสดุ บ้านผมเลย เลขที่บ้านตรงเป๊ะ รหัสไปรษณีย์ก็ตรง แต่ไม่ใช่ชื่อผม   คิดว่าอาจเป็นของเพื่อนบ้านที่ไม่มีบ้านเลขที่ เคยบอกให้ช่วยรับของ ก็เลยเซ็นรับไว้   พอตรวจสอบแล้วไม่ใช่  แต่โชคดีที่จ่าหน้ามีเบอร์โทร  ก็โทรไปให้เจ้าของมารับ  ความผิดพลาดอันนี้อยู่ที่จ่าหน้าใส่หมู่ผิดครับ  บ้านผมหมู่ 4  แต่ผู้รับอยู่หมู่ 1 (เลขที่บ้านตรงกัน) ผู้ส่งจ่าหน้าเป็นหมู่ 4  จึงมาส่งที่ผม

กรณีย์ที่สอง...  ที่หมู่บ้านผมจะให้ส่งไว้ในออฟฟิต แล้วให้เด็กไปเดินแจกอีกที ทีนี้ผมไม่รู้จักชื่อจริงของคนในหมู่บ้านทุกคนไง เห็นเลขที่เป็นหมู่บ้านเราก็ต้องเซ็นต์รับไว้ก่อน ไม่งั้นลูกบ้านอาจเสียโอกาส  กรณีย์นี้ก็อาจผิดพลาดได้ จากคนย้ายออกไปแล้ว หรือ จ่าหน้าเพี้ยน  หรือ...... แต่ของผมยังไม่เคยมีความผิดพลาดนะ 

แต่อย่างไรก็ตาม ทุกคนอยากทำดี  ทุกคนอยากทำหน้าที่ให้เต็มความสามารถ  ไม่มีใครอยากให้เกิดความผิดพลาด แต่มันก็ไม่มีไรร้อยเปอร์เซ็น

ขอเป็นกำลังใจให้ได้ของคืน ครับ

#11 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 06 มีนาคม 2018 - 09:30

มีโอกาสผิดพลาดได้  อย่างน้อยก็สองกรณีย์ครับ

หนึ่ง.. ผู้ส่งจ่าหน้าซองผิดพลาดแม้แต่นิดเดียวก็เพี้ยนไปไกลละ ยกตัวอย่าง เคยมีไปรษณีย์มาส่งกล่องพัสดุ บ้านผมเลย เลขที่บ้านตรงเป๊ะ รหัสไปรษณีย์ก็ตรง แต่ไม่ใช่ชื่อผม   คิดว่าอาจเป็นของเพื่อนบ้านที่ไม่มีบ้านเลขที่ เคยบอกให้ช่วยรับของ ก็เลยเซ็นรับไว้   พอตรวจสอบแล้วไม่ใช่  แต่โชคดีที่จ่าหน้ามีเบอร์โทร  ก็โทรไปให้เจ้าของมารับ  ความผิดพลาดอันนี้อยู่ที่จ่าหน้าใส่หมู่ผิดครับ  บ้านผมหมู่ 4  แต่ผู้รับอยู่หมู่ 1 (เลขที่บ้านตรงกัน) ผู้ส่งจ่าหน้าเป็นหมู่ 4  จึงมาส่งที่ผม

กรณีย์ที่สอง...  ที่หมู่บ้านผมจะให้ส่งไว้ในออฟฟิต แล้วให้เด็กไปเดินแจกอีกที ทีนี้ผมไม่รู้จักชื่อจริงของคนในหมู่บ้านทุกคนไง เห็นเลขที่เป็นหมู่บ้านเราก็ต้องเซ็นต์รับไว้ก่อน ไม่งั้นลูกบ้านอาจเสียโอกาส  กรณีย์นี้ก็อาจผิดพลาดได้ จากคนย้ายออกไปแล้ว หรือ จ่าหน้าเพี้ยน  หรือ...... แต่ของผมยังไม่เคยมีความผิดพลาดนะ 

แต่อย่างไรก็ตาม ทุกคนอยากทำดี  ทุกคนอยากทำหน้าที่ให้เต็มความสามารถ  ไม่มีใครอยากให้เกิดความผิดพลาด แต่มันก็ไม่มีไรร้อยเปอร์เซ็น

ขอเป็นกำลังใจให้ได้ของคืน ครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ลูกค้าใด้รับสินค้าแล้วครับ ซึ่งผมใด้บอกว่าให้ไปคุยที่ ป.ณ ว่าไปส่งที่บ้ารใคร ซึ่งผมเขียนที่อยู่ไม่ผิดแน่ๆ เพราะว่าผม coppy จากที่เขาส่งมาแล้วเข้าเครื่องพิพม์ออกมาครับ 

กรณีที่2 ป.ณ ไม่เคยส่งพัสดุมาที่บ้านถึงบ้านนายทหารมหาดเล็กคนนี้เลยครับ ไม่ว่าจะเป็น บิลค่าน้ำค่าไฟ หรือสิ่งของสำคัญเช่น ท.บ ปืน ที่นายทหารใด้ส่งใว้ บ่างครั้งก็เอาไปทิ้งใว้กลางซอย บางครั้งก็เอาไปทิ้งใว้ที่ใหนไม่รู้ ครั้งนี้เห็นว่าลูกค้าขึ้นไปที่ ป.ณ แล้วแจ้งเลข EMSให้ ป.ณ ทราบ แต่ว่ามีคนเซ็นรับของไปแล้ว ซึ่งผมใด้บอกว่าถ้าเป็นแบบนี้ให้แจ้งความไปเลยครับเอาความผิดกับคนส่งของ สักพักนึงเขาก็ไปหาสินค้าออกมาให้ ปัญหาคือใครเซ้นรับไปทีแรกแล้วเอาสินค้าไปซ่อนใว้ที่ใหน พอเรื่องจะถึงโรงพักถึงจะเอามาให้  แสดงว่า คนสงพัสดุเอาสินค้าไปเกิบใว้ที่ใหนทุกงวดเลยครับ

#12 mohock03

mohock03

สมาชิก

• 1,410 โพส
  • โทรศัพท์:0656212692
  • ที่อยู่83/1ถ.ค่ายหลวงต.บ้านโป่งอ.บ้านโป่งจ.ราชบุรี70110

โพส 07 มีนาคม 2018 - 17:35

สั่งของน้องนิปณ.จะส่งผิดเปล่าน้อ :P  :P  :P

• Nimodify likes this

ชอบแก้ไข

#13 Nimodify

Nimodify

สมาชิก

• 6,760 โพส

โพส 07 มีนาคม 2018 - 23:32

สั่งของน้องนิปณ.จะส่งผิดเปล่าน้อ :P  :P  :P

วิ่งมารับที่บ้านผมเลยครับเดี๋ยวแถมถุงยางให่้ครับ 5555+

#14 490

490

สมาชิก

• 196 โพส
  • ที่อยู่ติวานนท์ ท่าทราย อ.เมือง นนทบุรี 11000

โพส 08 มีนาคม 2018 - 19:27

ไม่มีบ้านเลขที่   เลยครับมีแต่ซอย24/3

0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม