Jump to content

กระดานสนทนา.... ชมรมตาเฒ่าบินอาร์ซีฟลายอิ้งคลับ สมุทรปราการ

• Please log in to reply
8017 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#41 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส
  • สนาม/ชมรม:
    ..ติดตั้งและเดินสายไฟ.....ภายในบ้าน งานตกแต่งภายใน
  • ที่อยู่อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด /ถ.บางบอน3 หนองแขม กทม.โทร.086-0818308

โพส 03 ธันวาคม 2007 - 08:08

รูปที่โพส....006สวัสดีครับเมื่อวานเป็นไงบ้าง....วันที่5/12/50นี้เข้าสนามกันใหมครับ.....เสียใจกับฮอพี่นันด้วยครับ.....ผมไม่หน้ายุให้แกหงายท้องเลย.....เฮ่อกรรมแท้ๆเรา.....รูปนี้อ.โด่งครับ..เดี๋ยวจะทยอยส่งให้ดูครับรูปมันใหญ่ย่อไม่เป็นครับ.......

#42 Guest_เฒ่า006_*

Guest_เฒ่า006_*
  • Guests

โพส 03 ธันวาคม 2007 - 08:27

คุณถ่ายไกลๆ..หน่อยได้ไหม..ภาพมันชัดไป ..ดู..ดู..จะไม่เหลืออะไรแล้ว..นี้ขนาดเสยปิดแล้วนะ..
การถ่ายภาพ..พยายามใช้เท็คนิคเข้าไว้เยอะๆๆๆๆ..ธรรมชาติไม่เอา..รับไม่ได้

#43 purk

purk

สมาชิก

• 19 โพส

โพส 04 ธันวาคม 2007 - 09:50

รูปที่โพส......ช่วงนี้สนใจเครื่องบิน...ultimate...อยู่ครับ เห็นเขาบินแล้วมันคล่องแคล่วว่องไวดี...กะจะเอาซักกะลำ ขนาดเครื่อง.46นะ..กำลังของบปลายปีกะ ผบทบ.อยู่ครับ ถ้าผ่านก็คงใด้บินถ้าไม่ผ่านก็คงนั่งดูเขาบินครับ...ฮิๆ.....................

สนใจเหมือนกัน ไม่ทราบราคาเท่าไร ซื้อได้จากที่ไหน

#44 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส
    ..ติดตั้งและเดินสายไฟ.....ภายในบ้าน งานตกแต่งภายใน
  • ที่อยู่อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด /ถ.บางบอน3 หนองแขม กทม.โทร.086-0818308

โพส 06 ธันวาคม 2007 - 08:08

.....สวัสดีครับคุณpurkแบบสำเร็จก็คงบางกอกฮอบบี้ครับราคายังไม่ใด้ถามครับ....ถ้างานสร้างต้องถามคุณอมรครับเขารับสร้างเสกลครับ T.0846432498.....ตลอดครับ........

#45 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 08 ธันวาคม 2007 - 09:08

up"""up""" เมื่อไหร่จะมาบินละท่าน 009 ของผมเรียบร้อยแล้ว...เจริญรอยตามดาบ..ฝึกหงายเดินทาง..รอบเดียวจบเลย...ส่วนของดาบ..ลำที่ท่านเล่น..ก็เหลือแต่เครื่องกลับบ้าน..แม้นแต่ servo ยังปีนขึ้นไปเอาบนต้นไม้เลย...สุดๆๆ

#46 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 08 ธันวาคม 2007 - 12:15

.:eek:....สวัสดีครับ006....เกิดอะไรขึ้นครับ.....ของผมเสร็จแล้วffผ่านแล้วเอากลับมาแก้ไขนิดหน่อย....วันนี้ถ้าไม่ติดอะไรก็หน้าจะเข้านะ...แต่เปิดวิทยุแล้ว..servo..มันดิ้นดอกแดกยังไงไม่รู้.....เสียใจด้วยนะครับเรื่องเครื่องบินของแต่ละท่านน่ะ.....ผมว่าหน้าจะตัดทิ้งใด้แล้วนะต้นมะพร้าวน่ะ.....อิๆ.....ผมว่ามันเฮี้ยนน๊ะ.......:D

#47 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 10 ธันวาคม 2007 - 07:59

....006สวัสดีครับ...หายไปใหนมาครับ.....ผมอุตส่ามาตั้งแต่บ่าย2โมงใด้บินตั้ง5โมงเย็น..นอกนั้นชวนกันโม้สนั่น....ไม่รู้มาเล่นเครื่องบินหรือมาคุยกันก็ม่ายรู้....ฮิๆโดยเฉพาะท่านรอง...ฮิๆคุยใด้คุยดี.....ไม่รู้ใครเลือกมาเป็น..รอง..ใด้ไงไม่เข้าจาย.......ฮิๆแซวเล่น....แหม..ฮอตก2ลำเลยนะเนี่ย....หน้าหวาดเสียวมาก.....ไก่ กับ mr.ลี....ไก่นี่ อ.โด่งมัวแต่คุยกันกับดาบนันไม่ใด้ดูลูกศิษย์เล้ย......หัดเดินทาง....หลงครับ....ตูม....ส่งวิทยุไม่ทันครับ..มันติดสายคล้องคอครับปลดไม่ทัน......ซวยจริงๆ(กรรมของไก่มันครับ)นิดหน่อย...ของmr.ลี ระบบแม็คนิคครับ...upแล้วแต่มันไม่upให้....ตูม.....

#48 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 11 ธันวาคม 2007 - 17:03

ก็สมกับกาลเวลา..สมควรต้องตกมั้ง..เดี๋ยวจะเก่งเกินไป..ร้านตัวแทนจะลำบาก..แล้วท่านละ..ถึงเวลาหรือยัง ผีต้นมะพร้าวถามหาอยู่..อยากได้ปีกบน 46 เป็นเพื่อนนอนกอดสักคืน...งขอแสดงความดีใจกับท่านรองด้วย..ที่นอนหนาวมาหลายเวลา..วันนี้น้องบี..กลับสู่อ้อมกอดแล้ว..จิตใจจะสงบสุขเสียที..

#49 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 12 ธันวาคม 2007 - 09:08

...เฮ่อๆผีมะพร้าว.......

#50 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 13 ธันวาคม 2007 - 09:48

ขอ..ขอบคุณท่านผู้ผ่านมา..ที่ให้ความเห็น.ทางกลุ่มผมหรือกลุ่มบางพลีเก่า..หรือกลุ่มแพรกษาบางท่าน..ก็นับแล้วก็เพื่อน RC ด้วยกันที่รู้จัก..และสนิทสนมกันมาก่อนทั้งนั้น.แม้นแต่ตัวท่านผู้ผ่านมาเอง..ถ้าหวังดีก็เปิดเผยตัวตนที่จริงของท่านออกมา..ทางกลุ่มตาเฒ่าบินน่าจะรู้จักท่านดีครับ..และยินดีในความติชม..การที่ท่านว่าไปเล่นแบบไล่ที่เจ้าของเดิมเขาจนหนีไป...อยากทราบว่าเจ้าของพื้นที่เดิมคือกลุ่มไหนครับ...( หรือเป็นกลุ่มหมาหวงก้างเล่นสองสนาม )..และขอบอกท่านผู้มาเยือนให้เข้าใจด้วยนะครับ..คำว่าอาจารย์นั้นไม่ได้แปลว่าผู้เชี่ยวชาญอย่างเดียวนะครับ..มันยังมีความหมายว่าผู้มีจิตใจที่ดี..ไม่อิจฉา..ไม่คดโกง..มีความหวังดีต่อผู้ที่มาเยือนด้วยความเต็มใจ...ไม่เอาเปรียบผู้อื่น..ไม่ใจแคบ..และสุดท้ายต้องรับความจริง.ไม่หลงตังเอง..ยอมรับความคิดเห็นของกลุ่ม....นี้คือคุณสมบัติของอาจารย์..ขอขอบคุณเรื่องสุขภาพที่ท่านเป็นห่วงนะครับ...

#51 Guest_ผู้อ่าน_*

Guest_ผู้อ่าน_*
  • Guests

โพส 13 ธันวาคม 2007 - 20:56

ผมขอถามผู้ใช้นามว่า " ผู้ผ่านมา " คุณเป็นโรคจิตหรือเป็นบุคคลขาดความอบอุ่นหรือเปล่าหรือว่ากินยาผิดประเภทถึงชอบเหน็บแหนมผู้อื่นหรือชอบทำให้ผู้อื่นเขาเสียหาย หรือว่าคุณเป็นตุ๊ด นุ่งผ้าถุงอยู่ ถึงไม่กล้าแสดงตัวเองว่าเป็นใคร ถ้าอยากดัง ก็ควรกล้าๆหน่อย ผมเห็นคุณเหน็บแหนมกลุ่มตาเฒ่าบินมาตลอด(เขารู้กันแล้วว่าคูณเป็นใคร) กลุ่มตาเฒ่าบินเขาไม่โง่หรอกแต่ที่เขาไม่เขาใจก็คือคุณไม่ใช่ลูกชายที่แท้จริงมีความรู้ต่ำและยังมีความคิดต่ำอีก หากคุณไม่ชอบกลุ่มตาเฒ่าบิน คุณก็แสดงตัวเลย กล้าๆหน่อยพี่ อย่าเป็นพวกอีแอบ(กระจอกวะ) ส่วนสนามเล่นนั้น กลุ่มตาเฒ่าบินเขามีเล่นหลายสนามทุกสนามขออนุญาตเจ้าของที่ทุกสนามและไม่เคยไม่แยกสนามผู้ใดเล่นอย่างที่คุณพูดหรอกหากมีผู้เล่นอยู่แล้วทางกลุ่มก็จะไม่เข้าไปเล่น กลุ่มตาเฒ่าบิน มีความรู้ความสามารถและมีความคิดที่ดีพอไม่มีความคิดเลวอย่างผู้ใช้นามว่า " ผู้ผ่านมา " ที่ชอบเหน็บแหนม " กลุ่มตาเฒ่าบิน " มาตลอด กล้าแสดงตัวเองหน่อยอย่าเป็นอีแอบเลยมันน่าอายวะ ผมโคตรเกลียดจังเลยคนปาระเภทที่ชอบทำให้ผู้อื่นเสียหาย มันไม่มีงานทำหรืออย่างไร ความคิดจึงไม่พัฒนา หากไม่มีงานทำเดี๋ยวมาทำงานบ้านผมนะเพราะขาดคนล้างห้องน้ำอยู่ เพราะถ้าไปทำงานอย่างอื่นความคิดคงไม่มีที่จะสร้างสรรค์พัฒนาหรอก คงจะเหมาะกับงานประเภทต่ำๆเท่านั้น
ผมขอประนามผู้ที่ใช้นามว่า " ผู้ผ่านมา " คุณมันคนโคตรเลวชอบทำให้ผู้อื่นเขาเสียหาย ( ไอ้เลว )

#52 Guest_ผู้ตามมาอ่าน.._*

Guest_ผู้ตามมาอ่าน.._*
  • Guests

โพส 14 ธันวาคม 2007 - 08:07

ไม่มีใครหลอกครับคน หน้าเดิมๆ ดูจาก IP ที่ใช้ก็รู้แล้วว่าใครที่ใช้อย๋ประจำเขาคงนึกไม่ถึงว่าดู IPได้ อยู่แถวใกลนี้เองแหละมันอิจฉาตาร้อนที่ดีกว่ามัน น่าทูเรสจริงเลยคบไม่ได้ วงการเดียวกันแท้ๆ คอยดูเถอะ วันหน้าเราไปถึงไหนต่อไหนแล้วมันก็คงต้องย่ำอยู่กับที่เพราะเมื่อหมดคนกันแล้วทีนี้แหละ"กัดกันเอง" อิ อิ.....สุดยอด.....

#53 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 17 ธันวาคม 2007 - 08:21

ถึง..009 ตกลงจะไปเที่ยวระยอง..ฮิ.ฮิ..หรือเปล่า อย่าลืมนะ.วันเสาร์ที่ 23 หลังเลือกตั้งเชิญที่สนามบางพลี..โครงการ 3 นะครับ...บอกต่อๆ..ด้วย คิดถึงบ้านเก่านะครับ..

#54 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2007 - 11:56

.....:eek:ฮิ..ฮิ..คงไม่ใด้ไปด้วยหรอก ต้องกลับร้อยเอ็ดไปรับลูกกับแฟน...คิดถึงจะแย่อยู่แล้ว....23เจอกันมันแน่ๆ....บางพลี....ฮิๆผีมะพร้าว....:D

#55 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 17 ธันวาคม 2007 - 14:35

แจ้งยกเลิก...23 ที่บางพลี..สนามไม่พร้อมดอกญ้าเยอะ..พบกันที่เดิม..ผีมะพร้าว ( บอกต่อให้ด้วย )

#56 Guest_ตาเฒ่าบิน 007_*

Guest_ตาเฒ่าบิน 007_*
  • Guests

โพส 18 ธันวาคม 2007 - 19:56

ผมถามจริงๆเถอะมีคุยกันอยู่แค่ 2 คน(ตาเฒ่าบิน006 กะ 009 ) ไม่เบื่อบางหรือไง ขอผมตาเฒ่าบิน 007 คุยด้วยคนได้ไหม ผมก็เป็นสมาชิกกลุ่มตาเฒ่าบินนะสิบอกไห่ บางครั้งก็อยากจะพูดคุยด้วยแต่ด้วยผมมันเป็นขี้อาย พูดจาไม่ค่อยเก่ง ด้านมารยาทก็งามๆตามแบบฉบับหญิง.....เอ่ยไม่ใช่แบบชายไทย เลยไม่กล้าที่จะพูดคุยด้วย ไงงัยผมตาเฒ่าบิน 007 ขอฝากเนื้อ..ฝากตัวด้วย หากผมหัดเล่นฮอฯ ช่วยจับขา..เอ่ยจับสายให้ด้วยนะครับ ดูสิผมสั่นๆๆๆๆๆไปหมดแล้ว ผมขอลงข้อความแค่นี้ก่อนนะ อ้อ..ฝากถึง ตาเฒ่าบิน 006 หน่อยนะว่าแบตเตอรี่ ของตาเฒ่าบิน 007 ขอปีนี้นะ..........จบข่าว++++ว้าว
ลงชื่อ ตาเฒ่าบิน 007

#57 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 19 ธันวาคม 2007 - 07:23

:D...สวัสดีครับ007 ฮ่าๆมีสมาชิกใหม่แย้ว...........แหมขนาดคุยไม่ค่อยเก่งนะเนี่ย.......006ออกมาแถลงข่าวต่อสื่อมวลชลด้วยครับ.......สัญยงสัญญาอะไรกับเขาไว้......เดี๋ยวผิดสัญญาเขาๆแช่ง ฮอตกนะ....ฮิๆๆๆๆ.....:P

#58 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 19 ธันวาคม 2007 - 15:56

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่..ผมคิดว่าท่าน 007 พิมพ์ภาษาไทยไม่เป็นเสียอีก..( ชอบเป็นอีแอบ )..ขอบใจมากครับ มาช่วยกันยกขาฉี่ขยายอนาเขตหน่อยครับ..คุยกันสองคนมาเป็นปีแล้วไม่ยอมเห็นใจช่วยกันเลย..ขอต่อว่าหน่อยเหอะ..ขอให้สำนึกความเป็นตาเฒ่าบ้าง ไม้จิ้มฟันก้านเดียวหักง่าย แต่ไม้จิ้มฟันหลายๆก้านรวมกันมันหักยากนะ..เปรียบข้อความข้างบนเหมือนหมามาฉี่หน้าบ้านเรา..เราก็ช่วยกันไล่ (เห่า)..มันก็วิ่งหนีไปแล้ว..battery รอปีหน้าถ้าไม่ลืมครับ.............

#59 wai101

wai101

สมาชิก

• 2,889 โพส

โพส 20 ธันวาคม 2007 - 07:13

......แหม..จริงๆเลยตกลงจะเป็นหมากันแล้วใช่มั้ยเนี่ย....ฮิๆ..โฮ่งๆๆ.......:D

#60 Guest_เฒ่า006_*

• Guests

โพส 20 ธันวาคม 2007 - 12:10

ไม่ใช่หมา..แต่ยกตัวอย่าง..แต่ผมว่าเราคุยกันสองคนก็มีความสุขดีนะ..ถ้ามีบุคคลที่ 3-4-5-6 ผมว่ามันยังไงๆๆ อยู่นะ ..ไม่คุ้นนะ วันอาทิตย์นี้จะมีคนลงแดงไม่ได้เข้าสนาม เพราะต้องดูแลหน่วยเลือกตั้ง..สวรรค์ของเราแล้ว..จะหงายท้องเต็มที่เลย..แต่ถ้าหลัง 17.00 น.ถ้าว่าก็เชิญนะ จะย่างหมูรอ..นะนาย 007

1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม